![](http://phrae.nfe.go.th/wp-content/uploads/2023/09/73794-800x445.jpg)
![](http://phrae.nfe.go.th/wp-content/uploads/2023/09/73794-800x445.jpg)
- วันที่ 28 กันยายน 2566 สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดแพร่ พร้อมด้วยสถานศึกษาในสังกัด จัดกิจกรรมเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติไทย เพื่อเป็นการสร้างความภาคภูมิใจของคนในชาติและเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของประบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ทรงพระราชทานธงไตรรงค์เป็นธงชาติไทย ณ บริเวณหน้าเสาร์ธง สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดแพร่
- วันพุธ ที่ 11 ตุลาคม 2566 นายสมชาย เด็ดขาด ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดแพร่ เป็นประธานในพิธิเปิดโครงการส่งเสริมสุขภาวะ อบรมครู ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ หลักสูตรนักสื่อสารอาหารปลอดภัย ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาลำปาง ณ ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ จังหวัดแพร่ อำเภอเมืองแพร่