![](http://phrae.nfe.go.th/wp-content/uploads/2023/10/79829-800x445.jpg)
![](http://phrae.nfe.go.th/wp-content/uploads/2023/10/79829-800x445.jpg)
- วันพุธ ที่ 11 ตุลาคม 2566 นายสมชาย เด็ดขาด ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดแพร่ เป็นประธานในพิธิเปิดโครงการส่งเสริมสุขภาวะ อบรมครู ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ หลักสูตรนักสื่อสารอาหารปลอดภัย ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาลำปาง ณ ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ จังหวัดแพร่ อำเภอเมืองแพร่
- วันที่ 23 ตุลาคม พ.ศ.2566 นายสมชาย เด็ดขาด ผู้อำนวยการ สกร.จังหวัดแพร่ มอบหมายให้นางสาวรติรัตน์ อินต์ธะวิชัย รองผู้อำนวยการ สกร.จังหวัดแพร่ และนางสาวเสาวนีย์ ชาพัฒิพงศ์ ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอเมืองแพร่ นำคณะบุคลากร เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลา เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ”วันปิยมหาราช“ โดยมีนายชุติเดช มีจันทร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดแพร่ เป็นประธานในพิธีวางพวงมาลา ณ พระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ ๕ หน้าศาลากลางจังหวัดแพร่