วันที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 นายสมชาย เด็ดขาด ผู้อำนวยการ สกร.จังหวัดแพร่ และนางสาวเสาวนีย์ ชาพัฒิพงศ์ ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอเมืองแพร่ พร้อมด้วยคณะครู และบุคลากร เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรและเจริญพระพุทธมนต์ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ณ วัดพระบาทมิ่งเมืองวรวิหาร
วันที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 นายสมชาย เด็ดขาด ผู้อำนวยการ สกร.จังหวัดแพร่ และนางสาวเสาวนีย์ ชาพัฒิพงศ์ ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอเมืองแพร่ พร้อมด้วยคณะครู และบุคลากร สกร.อำเภอเมืองแพร่ เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรและเจริญพระพุทธมนต์ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี โดยมีนายชุติเดช มีจันทร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดแพร่ เป็นประธานในพิธี ณ วัดพระบาทมิ่งเมืองวรวิหาร ตำบลในเวียง อำเภอเมืองแพร่